กันยายน 19, 2018, 11:58:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญเพื่อนๆทุกท่านสมัครสมาชิก และ เข้ามาพบปะ พูดคุยกัน ฝากขาย แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และรูปภาพ ผ่านหน้าเว็บบอร์ดได้เลยครับ.....

+  ANT-MARKET ตลาดการค้าออนไลน์ และ สังคมของคนรุ่นใหม่
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  รถแต่งมีนบุรี Minburee Racingclub
| | |-+  วิธีปลดล๊อคความเร็วรถ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีปลดล๊อคความเร็วรถ  (อ่าน 3866 ครั้ง)
The Charger
BBC - Battery Charger
Administrator
เทวดาประจำบอร์ด

www.intertech-thailand.com

gene_love4u@hotmail.com
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:48:49 pm »

วิธีปลดล๊อคเ องมีครับ สิ้นเปลืองมากครับ ไม่ค่อยแนะนำ และอันตรายมาก

หลายๆคนลองทำแล้ว ไม่มีโอกาสได้มานั่งอยู่ตรงนี้

ผมแนะนำว่าอย่าเลยครับ

แต่ถ้าอยากทำก็ลองดูครับ

1. ให้ติดเครื่องเอาไว้ จอดที่เกียร์ตำแหน่ง P ดึงเบรคมือไว้เพื่อความปลอดภัย
2. เปิดระตูข้างคนขับ หรือ กระจกข้าง แล้วแต่กรณีครับ แต่ประตูจะสะดวกกว่า
3. หันไปบอก คนข้างๆ ว่า "ลงไป"
4. จะเกิดปฎิกิริยา ตอบสนอง จาก คนนังข้างๆ ว่า " อะไรนะ"
5. ให้เน้นย้ำว่า "ลงไป อีอ้วน"
6. คราวนี้ กล่องตัดความเร็วจะถูกปลดทันทีครับ อาจจะแถมยาแก้ง่วงเป็นรอยตบ หรือ หูยาน
7. เท่านี้ กล่อง ล๊อคความเร็วก็โดนปลดแล้วครับ เพราะรถเราวิ่งไม่ไป เพราะ เกีย รุ่นนี้ มัว มากๆ เครื่องนะไปแต่ เกียมัว เลยไม่วิ่ง

เตือนอีกครั้งครับ ว่าอันตรายมาก หลายๆคนเคยทำแล้ว โดนยึดรถไปเลยครับ หรืออาจจะ โดนฟ้องแบ่งแยก ทรัพสิน เนื่องจาก ผลข้างเคียงของคำว่า " ... อีอ้วน"

อ่านมาดูแล้วเข้าท่าเลยเอามาฝาก 

emo29 emo29 emo29

BBC - Batery Charger
www.intertech-thailand.com
Tel : 087-816-3113
hello007
VIP
มือใหม่หัดโพตส์

chalongdet_ch@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:12:16 pm »

วิธีปลดล๊อคเ องมีครับ สิ้นเปลืองมากครับ ไม่ค่อยแนะนำ และอันตรายมาก

หลายๆคนลองทำแล้ว ไม่มีโอกาสได้มานั่งอยู่ตรงนี้

ผมแนะนำว่าอย่าเลยครับ

แต่ถ้าอยากทำก็ลองดูครับ

1. ให้ติดเครื่องเอาไว้ จอดที่เกียร์ตำแหน่ง P ดึงเบรคมือไว้เพื่อความปลอดภัย
2. เปิดระตูข้างคนขับ หรือ กระจกข้าง แล้วแต่กรณีครับ แต่ประตูจะสะดวกกว่า
3. หันไปบอก คนข้างๆ ว่า "ลงไป"
4. จะเกิดปฎิกิริยา ตอบสนอง จาก คนนังข้างๆ ว่า " อะไรนะ"
5. ให้เน้นย้ำว่า "ลงไป อีอ้วน"
6. คราวนี้ กล่องตัดความเร็วจะถูกปลดทันทีครับ อาจจะแถมยาแก้ง่วงเป็นรอยตบ หรือ หูยาน
7. เท่านี้ กล่อง ล๊อคความเร็วก็โดนปลดแล้วครับ เพราะรถเราวิ่งไม่ไป เพราะ เกีย รุ่นนี้ มัว มากๆ เครื่องนะไปแต่ เกียมัว เลยไม่วิ่ง

เตือนอีกครั้งครับ ว่าอันตรายมาก หลายๆคนเคยทำแล้ว โดนยึดรถไปเลยครับ หรืออาจจะ โดนฟ้องแบ่งแยก ทรัพสิน เนื่องจาก ผลข้างเคียงของคำว่า " ... อีอ้วน"

อ่านมาดูแล้วเข้าท่าเลยเอามาฝาก 

emo29 emo29 emo29

คงใช้ไม่ได้ว่ะเพราะในรถมีปืน....... 5555

ลองจับงานใหญ่ดูซักตั้ง...แล้วคอยดูว่ามันจะล้มหรือมันจะลุก

Chalongdech Theeraphan
E-Mail : Chalongdet_ch@hotmail.com
Tell : 0815718720
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์